
1 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA KATIBA NA SHERIA 

 
TANGAZO KWA UMMA 

 

Kwa mujibu wa Kanuni ya 17 ya Kanuni za Uthibitishwaji wa Watoa Huduma za 

Maridhiano, Majadiliano, Usuluhishi na Upatanishi, za mwaka, 2021 (the Reconciliation, 

Negotiation, Mediation and Arbitration (Practitioners Accreditation) Regulations, 2021 

imetoa sharti la ukomo wa muda wa cheti cha usajili wa Watoa Huduma za Maridhiano, 

Majadiliano, Usuluhishi na Upatanishi kuwa ni miaka miwili (2). Pia kwa mujibu wa 

Kanuni ya 18 ya Kanuni za Uthibitishwaji wa Watoa Huduma za Maridhiano, 

Majadiliano, Usuluhishi na Upatanishi za mwaka, 2021 imetoa mamlaka kwa Msajili wa 

Watoa Huduma za Maridhiano, Majadiliano, Usuluhishi na Upatanishi, baada ya 

kupokea maombi ya Mleta Maombi, kuhuisha Cheti chake kwa mujibu wa Sheria na 

Kanuni tajwa hapo juu. 

 

Hivyo basi, Wizara inapenda kuwatangazia Watoa Huduma za Usuluhishi, Upatanishi, 

uendeshaji wa maridhiano na Majadiliano ambao vyeti vyao vimefikia ukomo wa muda, 

kuhuisha vyeti vyao kwa mujibu wa Sheria. Waleta Maombi watapaswa kujaza fomu ya 

maombi TAF3 iliyopo kwenye Kanuni za Uthibitishwaji wa Watoa Huduma za 

Maridhiano, Majadiliano, Usuluhishi na Upatanishi za mwaka,2021, pamoja na 

kuwasilisha nyaraka zifuatazo; 

 

i) Nakala ya Cheti kilichoisha muda wake 

ii) Fomu ya tamko la maadili (declaration form) 

iii) Wasifu (CV) ili kupata maboresho ya wasifu husika 

iv) Vyeti vya taaluma ambavyo havikuwasilishwa awali kama vipo  

 

Kwa muktadha huo, Wizara ya Katiba na Sheria inawatangazia watalaam wote na 

mashirika yote ambao vyeti vyao vya usajili vimeisha muda kuhuisha vyeti vyao ili 

kuwawezesha kutekeleza majukumu yao ya uendeshaji Maridhiano, Majadiliano, 

Upatanishi na Usuluhishi kwa tozo/ada hapa nchini. Kwa kuwa Wizara inaboresha 

mfumo wa usajili kwa sasa maombi hayo na viambatisho viwasilishwe kupitia barua 

pepe ya msajili.mmuu@sheria.go.tz endapo kuna maombi changamoto yoyote tafadhali 

wasiliana na Msajili kupitia namba yake yake simu 0629527794. 
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Pia, Wizara imebaini wakati wa upokeaji wa maombi haya baadhi ya Waleta Maombi 

wamekuwa wakilipa ada kubwa tofauti na ada iliyotolewa kwa mujibu wa Sheria na 

Kanuni. Wizara inawakumbusha Waleta Maombi ya kuhuisha vyeti kulipa ada kwa 

mujibu wa Kanuni za Ithibati ya Waendesha Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na 

Usuluhishi, za mwaka, 2021 (the Reconciliation, Negotiation, Mediation and Arbitration 

(Practitioners Accreditation) Regulations, 2021. 

 

Ada ya Usajili (Accreditation Fees) 

 Na. Kada Kiasi  

1.  Upatanishi(mediation) 100,000/= 

2.  Usuluhishi(Arbitration) 300,000/= 

3.  Majadiliano(negotiation) 100,000/= 

4.  Maridhiano(reconciliation) 100,000/= 
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